é M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

" TANZANWNIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA DAR ES
SALAAM
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba -Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika Mkoa wa Dar es Salaam na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)

[ 1331-339
[ Chini ya wastani hadi wastani [0 340 - 348
I 349 - 357

Kielelezo

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa mkoa wa Dar es Salaam. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu
wa mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Dar es Salaam. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30)
wa mvua za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

().  Kwa ujumla moua za Chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Dar es Salaam.
(ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

(iv).  Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za Mkoa wa Dar es Salaam.
Msimu unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023


mailto:met@meteo.go.tz

- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA -

DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA ILALA

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ilala.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya llala

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Ilala, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ilala.

(ii). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo
cha bustani.

Mvua za msimu wa Vuli (2024) kwa Wilaya ya Ilala.
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Wastani wa mvua katika miezi ya Oktoba hadi
Disemba kwa wilaya ya Ilala ni kati ya milimita 340 hadi 360.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-Wakulima na wafugaji wanashauriwa kupata ushauri zaidi
kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi sahihi ya taarifa
za utabiri wa hali ya hewa.

-Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

(ii). Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

(iii). Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya
matumizi ya baadae.

(iv). Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano
wa kutokea kwa upungufu wa maiji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KINONDONI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kinondoni.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Kinondoni

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kinondoni, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

(ii).

(iv).

Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kinondoni.

Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo
cha bustani.

Mvua za msimu wa Vuli (2024) kwa Wilaya ya
Kinondoni.

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Wastani wa mvua katika miezi ya Oktoba hadi
Disemba kwa wilaya ya Kinondoni ni kati ya milimita 340 hadi 360.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-Wakulima na wafugaji wanashauriwa kupata ushauri zaidi
kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi sahihi ya taarifa
za utabiri wa hali ya hewa.

-Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(®).
(i)

Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Ushauri

(i).
(ii).
(ii).

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya
matumizi ya baadae.

Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano
wa kutokea kwa upungufu wa maiji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA TEMEKE
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Temeke.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Temeke

A

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Temeke, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

(ii).

(iv).

Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Temeke.

Mvoua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo
cha bustani.

Mvua za msimu wa Vuli (2024) kwa Wilaya ya Temeke.
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Wastani wa mvua katika miezi ya Oktoba hadi
Disemba kwa wilaya ya Temeke ni kati ya milimita 330 hadi 360.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-Wakulima na wafugaji wanashauriwa kupata ushauri zaidi
kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi sahihi ya taarifa
za utabiri wa hali ya hewa.

-Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

Wakulima na wananchi kwa wujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya
matumizi ya baadae.

Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano
wa kutokea kwa upungufu wa maiji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA UBUNGO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ubungo.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Ubungo

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Ubungo, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

().  Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ubungo.

(ii). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo
cha bustani.

Mvua za msimu wa Vuli (2024) kwa Wilaya ya Ubungo.
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Wastani wa mvua katika miezi ya Oktoba hadi
Disemba kwa wilaya ya Ubungo ni kati ya milimita 330 hadi 360.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-Wakulima na wafugaji wanashauriwa kupata ushauri zaidi
kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi sahihi ya taarifa
za utabiri wa hali ya hewa.

-Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

(if). Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(if). Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

(iii). Wakulima na wananchi kwa wujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya
matumizi ya baadae.

(iv). Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano wa
kutokea kwa upungufu wa maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KIGAMBONI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kigamboni.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Kigamboni

A

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kigamboni, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

(ii).

(iv).

Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kigamboni.

Mvoua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo
cha bustani.

Mvua za msimu wa Vuli (2024) kwa Wilaya ya
Kigamboni.

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Wastani wa mvua katika miezi ya Oktoba hadi
Disemba kwa wilaya ya Kigamboni ni kati ya milimita 330 hadi 350.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-Wakulima na wafugaji wanashauriwa kupata ushauri zaidi
kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi sahihi ya taarifa
za utabiri wa hali ya hewa.

-Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

Wakulima na wananchi kwa wujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya
matumizi ya baadae.

Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano
wa kutokea kwa upungufu wa maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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